Baban layin lantarki na Najeriya, ya sake faɗuwa, lamarin da ya sake jefa wasu sassan ƙasar cikin rashin wutar lantarki.
Faɗuwa – wadda ta auku da misain karfe 11:28 na safiyar yau Alhamis – ita ce ta biyu cikin mako guda, sannan ta 10 a 2024.
Read Also:
Bincike da aka yi kan shafin ‘Independent System Operator’, wanda sashe ne na TCN ne mai kula da fannin rarraba wutar, ya nuna cewa babu wuta a duka tasoshin samar da wuta daga babban layin.
Kawo yanzu dai kamfanin rarraba wutar na TCN bai yi bayanin dalilin faɗuwar ta baya-bayan nan ba.
Faɗuwar babban layin na lantarki na neman zama wata matsala ta yau da kullum a Najeriya, wani abu da ‘yan ƙasar da dama ke ɗora alhakinsa kan gwamnatin ƙasar.
Kidnapped School Children
Yauri FGC Students, Kebbi1254 days 16 hours 22 minutes 49 seconds,
Baptist School Students, Kaduna
1236 days 18 hours 4 minutes 14 seconds
Tegina Islamiya Pupils, Niger (Freed)
Spent 88 days from May 30, 2021 - August 26, 2021
Report By: PRNigeria.com