Home Taska NECO: ɗalibai 35 na Hannun Ƴan Bindiga – Ƴan Sanda 

NECO: ɗalibai 35 na Hannun Ƴan Bindiga – Ƴan Sanda 

'Yan Bindiga

NECO: jerin 35 na Hannun Ƴan Bindiga – Ƴan Sanda 

Ƴansandan Najeriya sun tabbatar da cewa a rubuce-rubuce 36 tare da wani ma’aikacin makaranta guda bayan ne har yanzu ke hannun ƴan bindiga bayan sace su a harin da suka kai ranar Litinin.

Ƴanbindigar sun kai musu harin ne a yayin da suke rubuta jarabawar kammala makarantar ta NECO a wata da ke jihar Borno.

Ƴansandan sun ce sun riga sun kashe mutanen da aka sace, yayin da jami’an tsaro ke ci gaba da tsare ceto su.

Tuni dai aka kuɓutar da mutane 10, ciki har da maye shugabanci makarantar.

An kai harin ne a garin Lassa da ke tsaremar Askira Uba, inda amfanin ke tsaka da rubuta jarabawa.

Harin na zuwa ne bayan makaman wasutan hare-haren a yankin, inda ake ci gaba da duba a dazukan da ke mayarftaka domin gano inda kasuwar aka sace suke da kuma ceto su.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com
Latest News
Yan Bindiga Sun Hallaka Mutane 10 a Jihar BenueNMDPRA ta Gargaɗi Gidajen Man Kan Sayar da Farashin FeturNECO: ɗalibai 35 na Hannun Ƴan Bindiga - Ƴan Sanda Fasinjoji 18 Sun Mutu a Hatsarin Mota Yayin Dawowa Daga LegasGwamnatin Najeriya ta ƙudiri Anyiar Tara N2.5trn Daga Kuɗaɗen Shiga a 2026Wanda ya Kafa PRNigeria ya Nufi Kotu Don Daukaka Kara Kan Watsi da Karar ₦1bn da ya Shigar Kan NIPSSObi ya yi Tsokaci Game da Hukuncin da Kotu ta yi na Soke Rijistar Jam'iyyar NDC Soke Rijistar NDC Murƙushe Dimokuraɗiyya ne - PDPAn Gurfanar da ƙarin Mutane 17 kan Kashe Matar Aure a Jihar KadunaCutar Tamowa: Gwamnatin Kebbi ta Karyata Rahoton MSF Kan Mutuwar ƙananan  Yara a JiharJam'iyyar NDC ta Magantu Bayan Kotu ta Soke Rijistar taAbinda Ke Haddasa Matsalolin Tsaro a Jihar mu - Gwamnan Ahmed Aliyu Babban Bankin Najeriya ya Umarci Bankuna da su Rufe Asusun Mutane da Ake Zargin da Tallafawa Ta'addaci Sunayen Mutane 6 da Kamfanonin Canji 3 da Ake Zargin da Tallafa wa Ta'addaci a Najeriya Mun Ceto Mutane 47 Daga Hannun Mayaƙan ISWAP - Rundunar Sojin Najeriya
X whatsapp