Home Labarai Matakin da Amurka ta ɗauka na Cire Tallafin Cutar HIV a Afirka...

Matakin da Amurka ta ɗauka na Cire Tallafin Cutar HIV a Afirka ta Kudu Zai Janyo Asarar Rayuka – MDD

Matakin da america ta cutar na Cire Tallafin Cutar HIV a Afirka ta Kudu Zai Janyo Asarar Rayuka – MDD

 

Shugaban hukumar kula da cutar kanjamau ta Majalisar Ɗinkin Duniya ya yi dokar cewa matakin da Amurka ta cire na janye igiyoyin da take kan cutar HIV a Afirka ta Kudu na iya aiki da ayyuka rayuka.

Shugabar UNAids Winnie Byanyima ta shaida wa manema labarai gabanin taron Majalisar Dinkin Duniya kan cutar, matakin na Amurka na iya jefa ke ɓuek da cutar cikin yanayin.

Afirka ta Kudu ba ta dogara kan tashar da Amurka ke ba wa ta fannin magungunan cutar ba, amma Amurka ta ba da damar yin shirye-shiryen na hana yaɗuwarta.

Jami’an Amurka sun shaida wa BBC cewa rage damuwa wani dalili ne dalilan Amurka kan rashin kare sunan al’ummar farar fata da ake zargin Afirka ta Kudu ta gaza.

Zargi da Pretoria ta musanta.

Ma’ harshen lafiya ta Afirka ta Kudu ta mayar da martani da cewa duk da cewa ba sanar da ita wannan matakin a hukumance ba, amma ta daɗe tana aiki kan shirin da kai.

 
VISIT OUR OTHER WEBSITES
PRNigeria.com EconomicConfidential.com Hausa.PRNigeria.com
EmergencyDigest.com PoliticsDigest.ng TechDigest.ng
HealthDigest.ng SpokesPersonsdigest.com TeensDigest.ng
ArewaAgenda.com Hausa.ArewaAgenda.com YAShuaib.com
Latest News
Mun Ceto Mutane 47 Daga Hannun Mayaƙan ISWAP - Rundunar Sojin NajeriyaSanatocin za su Fara Duba ƙudirin  Kafa ƴan Sandan Jihohi Ranar Laraba - AkpabioMatakin da Amurka ta ɗauka na Cire Tallafin Cutar HIV a Afirka ta Kudu Zai Janyo Asarar Rayuka - MDDAn Gurfanar da Mutane 24 Bisa Zargin Kashe Matar Aure a Maraban JosMatsalar Tsaro:  An Kashe Manoma 6 a Jihar Kaduna An Zargi Kwankwaso da Sayen Fom ɗin Takara na Kujeru 69 a Jam'iyyar PRPƘasurgumin ɗan bindiga, Turji ya ɗauki Alhakin Kashe Sojoji a Jihar SokotoMasu Iƙirarin Jihadi Sun Hallaka Manoma 11 a Jihar Borno 'Yan Bindiga sun ƙone shingen Jami'an NSCDC Tare da Garkuwa da Mutum 1 a Jihar KebbiTaron NUJ: Lokacin Da Manyan Jami’an Tsaro Suka Guji Yan Jarida Daga Yushau A. ShuaibSamar da Tsaro: Sojojin Najeriya sun Kama ƴan ƙasashen Wajen 46Ta'addanci: Za a Gurfanar da Mutane 400 a Gaban Kotun Tarayya da ke AbujaAn Ceto Matar Janar Rabe da ya Rasu a Hannun ƴan BindigaHauhawar Farashin Kayan Masarufi a Najeriya ya ƙaru Zuwa Kashi 15.93Rundunar Sojin Najeriya ta Gudanar da Hare-Hare Kan Maɓoyar ƴan Bindiga a Jihar Katsina
X whatsapp